ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาโหวต ศูนย์ฟอร์ดในดวงใจ และ ศูนย์ฟอร์ดที่ควรหลีกไกล กันดีกว่า  (อ่าน 21136 ครั้ง)

Sadly boy ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
หวัดดี พี่ ๆ เพื่อน ๆ ผมว่าเรามาช่วยกันโหวต ศูนย์บริการฟอร์ด ในดวงใจ และ ศูนย์บริการฟอร์ด ที่ควรหลีกไกล กันดีกว่า ครับ เพื่อเสียงเล็ก ๆ ของพวกเราอาจจะทำให้เกิดประโยชน์กับสังคมฟอร์ดโฟกัสเรา และ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ในอนาคตครับ

ผมเริ่มเลยนะครับ ศูนย์ฟอร์ด ที่ควรหลีกไกล คื่อ ศูนย์รัตนาธิเบศร์ ครับ ถ้าส่งสัย ดูกระทู้ เรื่องเกียร์พังของผมได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2555, 12:57 น. โดย Sadly boy »

ช่างยุ่งครับ ออฟไลน์

• สุโขทัยไม่ใหญ่ไม่โต เเต่โอ้โฮ มีเเต่ของดีๆ
  • โฟกัสแมน
ศูนย์ฟอร์ดในดวงใจ ที่น่าเข้าไปใช้บริการ

ผมโหวตให้ ศูนย์ ฟอร์ด สุโขทัย ครับ ....

ช่างยุ่งครับ

^_^

ป.ล. เมื่อวานแอบดูการส่งมอบรถของ ศูนย์ฟอร์ด สุโขทัย

เค้ามีให้พนักงานสาวๆ มารำเพลงกลองยาว มอบมาลัย..

ให้กับลูกค้า ตอนวันรับรถด้วยครับ แบบว่า เอาฤกษ์ เอาชัย...

ไอเดีย แจ่มเลย

mrcola ออฟไลน์

• โฟกัสจัง
ศูนย์ลำลูกกา ครับ  สาวกเยอะซะด้วยศูนย์นิ

ที่ต้องแต่  แต่พวกน้าๆคงไม่ได้เจอ คือ ศูนย์สุพรรณ  ครับ  ห่วยแตกแบบสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ

ช่างยุ่งครับ ออฟไลน์

• สุโขทัยไม่ใหญ่ไม่โต เเต่โอ้โฮ มีเเต่ของดีๆ
  • โฟกัสแมน
ศูนย์ลำลูกกา ครับ  สาวกเยอะซะด้วยศูนย์นิ

ที่ต้องแต่  แต่พวกน้าๆคงไม่ได้เจอ คือ ศูนย์สุพรรณ  ครับ  ห่วยแตกแบบสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบๆๆ ครับ สาวเยอะ

เห็นว่า ศูนย์จันทบุรี

ก็สาวเยอะนะครับ

patipan11 ออฟไลน์

• น้ากัส
ผมก็โหวต ศูนย์ลำลูกกาครับ ใกล้บ้าน เอารถไปทำทิ้งไว้ ไม่ผิดหวัง

• กัสจัง
  • *
สรุปในชั่วโมงแรกปรากฏคะแนนดังนี้ครับ

ศูนย์ในดวงใจ  คือ ศูนย์ลำลูกกา ( 2 คะแนน ) ศูนย์สุโขทัย ( 1 คะแนน ) ศูนย์จันทบุรี ( 1 คะแนน )

ศูนย์ที่ควรห่างไกล คื่อ ศูนย์รัตนาธิเบศร์ ( -1 คะแนน ) ศูนย์สุพรรณ ( -1 คะแนน )

ผมจะทำการ สรุปคะแนนทุกวันนะครับ ยังไงก็ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ร่วมด้วยช่วยกัน โหวตด้วยครับ เพื่อสังคม โฟกัสเราจะได้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุขครับ

rattapon ออฟไลน์

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • Focus เทพ +1
  • **
 :-*ไม่เคยเข้าไปสัมผัสทีครับแต่กิตติศัพย์ที่ดีที่น้าๆพี่ๆใช้บริการกัน ฟอร์ดลำลูกกา ฟอร์ดร่มเกล้าครับ :a14:
แอบแซงเพราะแรงน้อยครับ

Boyhitechz ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
ฟอร์ดรัตนาธิเบศคับ....ห่วยขั้นเทพSUCKSEEDสุดๆ :a18: :a18:

panda ออฟไลน์

• น้ากัส
....อีก 1 เสียงครับกับฟอร์ด พีพีเอส ลำลูกกา คุณอธิโรจน์ ครับ ติดต่อประสานงานและให้คำแนะนำเป็นเลิศ ผมใช้บรีการที่ตลอดครับ สิงหาคมนี้ก็จะหมด ประกัน 100,000 km.........

Pursuit of Happiness

ulicis ออฟไลน์

• Focus เทพ
  • *
  • แฮปปี้เดย์
ต่างจังหวัดผมว่าสุโขทัย กรุงเทพผมขอพระรามสองล่ะกันครับ

focus-2010 ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
ผมออกรถที่ศูนย์รามอินทราแต่ส่วนใหญ่ใช้บริการที่ศูนย์ร่มเกล้าครับ ก้อไม่ปวดหัวทั้ง 2 ที่ครับ

pnd46 ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
ลำลูกกาเหมือนกันครับ
ผมออกรถกับศูนย์นี้ แถมเพียบเลย
พร้อมกับเวลาไปเข้าศูนย์ ก็ต้อนรับดี

bankz ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
ผมโหวตให้ศูนย์ร่มเกล้าครับ ออกรถที่นี่ มีปัญหาเข้าไปปุ๊บ ดูให้ปั๊บ บริการดีใช้ได้เลยครับ

sexytommy ออฟไลน์

• "HOOLIGAN CAR DRIVE BY THE GENTLEMAN"
  • Focus เทพ +1
  • **
สำหรับ TDCI MT6 อย่างผมคงต้องยกให้พี่เล็ก แห่งฟอร์ดร่มเกล้านะครับ ชำแหละ เกียร์และเครื่องผมทุกเม็ดแล้ว

ถ้าไส้ใน TDCI ขอให้เชื่อมือแกได้เลยครับ

angelsluna

• บุคคลทั่วไป
ลำลูกกาด้วยอีกเสียงครับ

฿@$ ออฟไลน์

• น้ากัส
ร่มเกล้าอีกเสียงครับ ไกลหน่อย แต่ไม่ปวดหัวครับ และผมว่าเค้าคิดไม่แพงด้วย

baibond ออฟไลน์

• น้ากัส
อยู่ต่างจังหวัดเพิ่งได้สัมผัสแค่ศูนย์เดียว

ไม่ถึงกับห่วยแตก แต่ไม่ประทับใจในหลายๆ อย่างครับ

ศูนย์นั้นก็คือ... อนุภาษ ตรัง ครับ

ส่วนที่ร่มเกล้าอยากไปสัมผัสเหมือนกัน เห็นน้าๆ การันตีกันเยอะ

มีโอกาสขึ้นกรุงเทพฯ ต้องแวะไปสัมผัสบ้างล่ะ ::)

::MoMo:: ออฟไลน์

• Admin
  • Focus อนุเทพ +2
อยู่ฝั่งธน เมื่อก่อนเข้า ปิ่นเกล้า กับ ตากสิน
ก็พอใช้ได้ทั้งคู่ ไม่ถึงกับดีแต่ก็ไม่แย่ครับ

ปัจจุบันเข้า วีดู คร๊าบบบ

E21CJN ออฟไลน์

• เขียนกระทู้ ดูคลิป จิบชา หาที่เที่ยวครับ
  • ผู้ดูแลสูงสุด
  • Focus อริยเทพ +1
  • **
  • We are not just Friends but we are Family !
    • www.youtube.com/e21cjn
เรียนสมาชิกทุกท่าน,

ขอให้คำนึงถึง Comment ในการ Post ด้วยนะครับ เพราะ Web เราเป็น Web เปิด ใคร ก็สามารถเข้ามา ถามได้ตอบได้

การตรวจสอบมี แต่อาจไม่ทั่วถึง ฉะนั้น อยากให้ ทุกท่านคำนึง ถึง สิ่งที่ท่านกำลังจะพูดออกไป ไม่ว่าจะเป็น

การชม หรือ การตำหนิ ก็ดี  หาก ท่านสามารถ รับผิดชอบในคำพูด

ที่ท่านพูดออกไปแล้วนะครับ ท่าน Post ได้ตามจริง ตามใจชอบ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย กับศูนย์หนึ่งศูนย์ใด แต่ในฐานะ ผู้ดูแล

จึงใคร่อยากเตือน น้อง ๆ ไว้ก่อน ให้ คิด ก่อน พูด ครับ อักนัยหนึ่งคือ พูดแต่ความจริงที่พิสูจน์ได้ นั่นแหละ ดี ครับ และ รับผิดชอบในสิ่งที่

ท่านพูดไปแล้วด้วยนะครับ

e21cjn

* จริงแล้ว ผมคิดว่า กระทู้นี้มีประโยชน์นะ ขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้ด้วย

ผมเองเคยเจอมากับตัว ตอนที่ผมรออะไหล่ แต่ผมก็ยังเลือกที่จะไม่พูดครับ เพราะ ถ้าลากสายย้อนกลับไปจริง ๆ มันเกี่ยวข้องกับคนหลายคนมากเหลือเกิน !

Reliable + Cheap = Not Fast
Cheap + Fast = Not Reliable
Fast + Reliable = Not Cheap

Life Member of www.tdocuk.com

kendo ออฟไลน์

• น้ากัส
 :)ศูนย์ ford จังหวัดเพชรบุรี ก็ใช้ได้ครับ ใหญ่ดีมีบริการที่ใช้ได้ นำน้ำมันเครื่องเข้าไปเองได้ด้วยครับ ผมไปมา2ครั้ง ยังไม่ผิดหวังครับ

inneal ออฟไลน์

• กินเข้าไปลูก...น้ำมันน่ะ*-*
  • คณะที่ปรึกษา
  • Focus เทพ +2
  • อยากไปเชียงใหม่
Vote ลำลูกกาครับ ประทับใจจริงๆ

Definitely Audi R8 just my dream! อย่าให้มีนะ...จะจอดไว้ที่บ้าน

i.am.beer ออฟไลน์

• โฟกัสจัง
Vote ลำลูกกาครับ ประทับใจจริงๆ

เมื่อวานไปรับรถซ่อมสีมา งานชุ่ยมากครับน้า (มี จนท. แนะนำมั๊ย ถ้ามีเบอร์จะดีมากเรยครับ)

ซ่อมสี 2 ล้อ ทำให้ล้อเดียว(เอกสารระบุชัดเจน) ล้อที่ทำมายังไม่ทันรับรถ มีรอยแล้ว

กันชนหน้า ก็เก็บสีมาไม่เรียบร้อย

คราบกาวที่ติดเทปบังไว้ก็ลอกไม่หมด แถมมีทิ้งไวตรงเสาเอ เช็ดไม่ออกอีก

ล้างรถมาแบบชุ่ย ๆ + ทิ้งรอยที่เช็ดไม่ออกตรงประตูหลัง

*** และที่น่าโมโหที่สุดนัดผมรับรถตอน 16.00 ผมถึงศูนย์ 15.45 กว่าจะมาเรียก 17.30 ผมถามว่ารถเพิ่งล้างเสร็จเหรอ

*** ตอบผมกลับมาหน้าตาเฉย ว่าเสร็จตั้งนานแล้วติดลูกค้าอยู่ไม่ว่างไปเอารถมาให้  :a13: ควันออกหูเรย

ถามต่อว่าถ้าแก้วงานเสร็จวันไหน บอกทิ้งถึงวันอังคาร ผมบอกว่า 14.00 เสร็จมั๊ย บอกเสร็จ ถ้าไม่เสร็จล่ะหน้าดู

ป.ล. บ้านผมไม่ได้อยู่แถวนั้นนั่งแท็กซี่ไป-กลับ เกือบ 400 แต่นี่คือศูนย์ซ่อมสีที่ใกล้ที่สุด ไป-กลับ ไม่ฟรีนะครับมีค่าใช้จ่าย

และนี่ไม่ใช่ครั้งแรกด้วย เรื่องงานซ่อมสี

• กัสจัง
  • *
ขอ update คะแนนครับ

ศูนย์ในดวงใจ  คือ ศูนย์ลำลูกกา ( คำชม 7 คะแนน ตำหนิ 1 คะแนน ) ศูนย์ร่มเกล้า ( 5 คะแนน ) ศูนย์สุโขทัย ( 2 คะแนน ) ศูนย์จันทบุรี , ศูนย์พระราม2 , ศูนย์รามอินทรา , ศูนย์เพชรบุรี  ( อย่างละ 1 คะแนน )

ศูนย์ที่ควรห่างไกล คื่อ ศูนย์รัตนาธิเบศร์ ( -2 คะแนน ) ศูนย์สุพรรณ,ศุนย์อนุภาษ ตรัง  ( -1 คะแนน )

ผมเห็นด้วยกับผู้ดูแล wep ครับ ยังไงก็ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ร่วมด้วยช่วยกัน โหวตด้วยครับ ( ติเพื่อก่อ ) เพื่อสังคมโฟกัสเรา อย่างน้อยก็เป็นกระจกสะท้อนความเป็นจริงที่ต้องการให้ศูนย์เล็งเห็นถึงความสำคัญในบริการเพื่อจะได้ปรับปรุงให้ดีขึ้น ยังไง ๆ เราก็อยากจะให้คนใช้โฟกัสมาก ๆ อย่างมีความสุขครับ

ช่วยร่วมกันโหวตทุกคัน ทุกคนนะครับ

blacky1005 ออฟไลน์

• Staff
  • Focus มหาเทพ
  • *
  • ชอบเล่นโค้ง!!
ฟอร์ดรัตนาธิเบศคับ....ห่วยขั้นเทพSUCKSEEDสุดๆ :a18: :a18:
:a20: :a20: โดนมากลับตัว " ฟอร์ดรัตนาธิเบศคับ....ห่วยขั้นเทพSUCKSEEDสุดๆ เช่นกัน เรื่องเบาะกับคอลโซล (เรื่องมันยาวอยากรู้หลังไมล์!!)นรกมาก !! " :a13:

ศูนย์ฟอร์ดถ้าเลือกได้่1ที่ ขอโหวต ศูนย์ฟอร์ดสุโขทัยครับ เข้าไปใช้บริการทั้งหมด 5ครั้ง ไม่ผิดหวังซักครั้ง :f6: :f6: :a14: :a14:

BiGPiG ออฟไลน์

• เด็กจนๆบนท้องถนน
  • Admin
  • Focus มหาเทพ +2
  • Just a Car Owner
:a20: :a20: โดนมากลับตัว " ฟอร์ดรัตนาธิเบศคับ....ห่วยขั้นเทพSUCKSEEDสุดๆ เช่นกัน เรื่องเบาะกับคอลโซล (เรื่องมันยาวอยากรู้หลังไมล์!!)นรกมาก !! " :a13:

ศูนย์ฟอร์ดถ้าเลือกได้่1ที่ ขอโหวต ศูนย์ฟอร์ดสุโขทัยครับ เข้าไปใช้บริการทั้งหมด 5ครั้ง ไม่ผิดหวังซักครั้ง :f6: :f6: :a14: :a14:

มาเปิดกันเองดีกว่ามั้ยน้า 555++

FFC Dealer สาขาแรก Extreme Garage โลด
ยาจก TDCi
งบน้อย ต้องคอย DIY (ใครอยากซนอะไร มาช่วยกัน)