ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำมันE85 เปิดใหม่ ที่จังหวัดนนทบุรี  (อ่าน 2692 ครั้ง)

prab! ออฟไลน์

• Staff
  • โฟกัสแมน
  แจ้งข่าวให้เพื่อนสมาชิกชาวฟอร์ด โฟกัส ที่อยู่เมืองนนทบุรีและใกล้ๆ  เนื่องด้วยมีปั้มน้ำมันบางจากที่อยุ๋ถนนติวานนท์
 เลยแยกแครายไปประมาณ 300-400 เมตร ได้เปิดบริการปั้มE85ขึ้นมาเพิ่มแล้วอีก 1 แห่ง (อยู่ใกล้บ้านแล้ว)
 เปิดมาได้ประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว  อีกไม่นานน่าจะมีเพิ่มขึ้นอีกมากมาย
 :a7: :a23: :a14:

angelsluna

• บุคคลทั่วไป
Re: ปั้มน้ำมันE85 เปิดใหม่ ที่จังหวัดนนทบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มกราคม 2555, 00:24 น. »
เลยไปช่วงไหนครับน้าพาส
ไปทางศาลากลางหรือเลยไปทางสนามบินน้ำครับ

E21CJN ออฟไลน์

• เขียนกระทู้ ดูคลิป จิบชา หาที่เที่ยวครับ
  • ผู้ดูแลสูงสุด
  • Focus อริยเทพ +1
  • **
  • We are not just Friends but we are Family !
    • www.youtube.com/e21cjn
Re: ปั้มน้ำมันE85 เปิดใหม่ ที่จังหวัดนนทบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มกราคม 2555, 13:28 น. »
ผมก็ไปเจออีกที่นึง อยู่บนถนน อะไรน้อ เรียกไม่ถูก จาก 4 แยก ตลาดบางกะปิ จะวิ่งมาออก ถนน รามอินทราฯน่ะ

วิ่งผ่าน โรงพักมา ซักน้อยเดียว อยู่ฝั่งซ้ายมือจ้า เดี๋ยวผ่านอีกที จะมาบอกชื่อถนน และ อื่น ๆ นะครับ

เดี๋ยวนี้ผมมีถึง 2 ปั๊มใกล้ ๆ บ้านแร้ว สะบายยยย

ถนน เส้นนี้ ถ้าวิ่งมาเรื่อย ๆ จะมาถึง Lotus H/Q ที่อยู่ทางขวามือ ที่มีรถ Ford Focus TDCI MT สีดำ ก้ามเบรคสีเหลือง

จอด ซุ่มโป่งอยู่อ่ะครับ

Reliable + Cheap = Not Fast
Cheap + Fast = Not Reliable
Fast + Reliable = Not Cheap

Life Member of www.tdocuk.com

opendeep ออฟไลน์

• น้ากัส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2555, 23:51 น. »
  แจ้งข่าวให้เพื่อนสมาชิกชาวฟอร์ด โฟกัส ที่อยู่เมืองนนทบุรีและใกล้ๆ  เนื่องด้วยมีปั้มน้ำมันบางจากที่อยุ๋ถนนติวานนท์
 เลยแยกแครายไปประมาณ 300-400 เมตร ได้เปิดบริการปั้มE85ขึ้นมาเพิ่มแล้วอีก 1 แห่ง (อยู่ใกล้บ้านแล้ว)
 เปิดมาได้ประมาณ 2 สัปดาห์แล้ว  อีกไม่นานน่าจะมีเพิ่มขึ้นอีกมากมาย
 :a7: :a23: :a14:

ที่นนท์ อีกปั้มอยู่ที่บางบัวทอง ไปจากพระนั่งเกล้าเลี้ยวขวาที่แยกบางพลู ปั้มบางจากอยู่ทางซ้ายมือ เพื่งเปิดหลังน้ำท่วมนี่เอง แต่วันที่ผมไปเติมมันหมุนช้าต้องรอหน่อย แต่ตอนนี้น่าจะปรับปรุงความเร็วในการเติมแล้วน่ะครับ

angelsluna

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2555, 23:20 น. »
 :a7: :a7: :a7:

k.kai ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
  • Focus
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2555, 00:58 น. »
ที่เชียงใหม่ก็มี 2 ปั๊มครับ
แถวสี่แยกมาจากสนามบิน กับเส้นเชียงใหม่-กทม. ขากลับ
เป็นปั๊มบางจากทั้ง 2 ปั๊มครับ

• Staff
  • โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มกราคม 2555, 21:44 น. »
ไปทางศาลากลางหรือเลยไปทางสนามบินน้ำครับ

มุ่งหน้าไปทางปากเกร็ด จากสี่แยกแคราย อยู่เยื้อง(ตรงข้าม)กับขนส่งนนท์ครับ!

• โฟกัสแมน
  • Focus
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มกราคม 2555, 00:33 น. »

มุ่งหน้าไปทางปากเกร็ด จากสี่แยกแคราย อยู่เยื้อง(ตรงข้าม)กับขนส่งนนท์ครับ!

ถ้ามาจากปากเกร็ดอยู่ด้านซ้ายมือใช่ไหมครับ น้าปราบ

• โฟกัสแมน
  • Focus
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มกราคม 2555, 00:40 น. »
แจ้งข่าวเพิ่มเติมเลยแล้วกันครับ
ปั๊ม บางจาก เลย สนญ.ปตท.ถนนวิภาวดี ไปนิดหนึ่ง เปิดใหม่ มี E85 ด้วยครับ ผมเติมมาแล้วใกล้ Office ด้วย เลยขับไปเติมตอนพักเที่ยงมาครับ

wpeacht ออฟไลน์

• โฟกัสจัง
  • โฟกัสสาย E85 ครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มกราคม 2555, 07:36 น. »
แจ้งข่าวเพิ่มเติมเลยแล้วกันครับ
ปั๊ม บางจาก เลย สนญ.ปตท.ถนนวิภาวดี ไปนิดหนึ่ง เปิดใหม่ มี E85 ด้วยครับ ผมเติมมาแล้วใกล้ Office ด้วย เลยขับไปเติมตอนพักเที่ยงมาครับ

เย้จะได้ไม่ต้องไปเติม ปตท ตรงอนุสาวรีย์แล้ว ปตท ผมร้องไห้มารอบและ รอบเครื่องตกดับเลยเวนจิงๆอายมากมาย แต่พอไปเติม E20 บางจาก อาการดังกล่าวหายไปปลิดทิ้ง ปกติเติมตกปิ่นเกล้าครับ น้ำท่วมเลยไม่ได้เติมาพักใหญ่ แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะมีให้เติมแล้วว่าจะไปเติมและไม่ไหวพักนี้น้ำมันขึ้นน่ากลัวมากมาย E20 ล่อไปจะ 35 บาทและพระเจ้าจอร์จ่เติม E85 ก่อนดีกว่าช่วงนี้ 22 บาทกว่าๆพอไหว น้าครับถ้าจะเติมปั๊มนี้ต้องออกคู่ขนานเลย ปตท สนง ใหญ่ไปเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ
แตนๆแต่ก็พอมีแรงนะคร้าบบบบบบบบบ

• โฟกัสแมน
  • Focus
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2555, 07:53 น. »
เลยไปประมาณ 1 กม.ได้ครับ ก่อนจะถึงแยกไปประชานุกูล 600 เมตรน่าจะได้ครับ

angelsluna

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มกราคม 2555, 11:17 น. »
โอมจงเพิ่มมาเป็นแบบดอกเห็ดอ้าวโผล่มาๆเยอะอี 85 ลูกพ่อ อิอิ
 :a7: :a20:

opendeep ออฟไลน์

• น้ากัส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มกราคม 2555, 15:04 น. »
โอมจงเพิ่มมาเป็นแบบดอกเห็ดอ้าวโผล่มาๆเยอะอี 85 ลูกพ่อ อิอิ
 :a7: :a20:
ใต้ทางด่วน บางนา -  ชลบุรี เลยทางออกกิ่งแก้วไปสักนิด มีบางจาก E85. ทั้งขาไปขากลับ
เส้นลาดพร้าวมาจากเรียบทางด่วนรามอินทรา ก่อนถึงเดอะมอบางกะปิ ก็บางจาก E85. อีกหนึ่งปั้ม
มีอีก สุดลาดพร้าวเข้าถนนนวมินทร ถ้าจำไม่ผิดเป็น นวมินทร 79 ก็บางจากE85. อีกหนึ่ง
วันหลังขับรถผ่านเจออีกจะมาบอกอีน่ะครับ

E85. สู้ๆๆ :a6: :a7: :a7: :a7:

• Staff
  • โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2555, 00:05 น. »
 :a16:   เริ่มมีปั้มน้ำมัน E85 มากขึ้นเรื่อยๆแล้ว อีกหน่อยไม่ต้องวิ่งไปเติมไกลๆบ้าน 555+