ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาจะขึ้น  (อ่าน 2096 ครั้ง)

ekaluck30 ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
ราคาจะขึ้น
« เมื่อ: 20 ตุลาคม 2555, 11:20 น. »
เมื่อวานไปดูรถมา เซลบอกหลังมอเตอโช ราคาจะขึ้น มีความเป็นไปได้ขนาดไหนครับ
กับจองในงานนี่จะได้ส่วนลดดีกว่าไหมครับ

focusian ออฟไลน์

• Focus มหาเทพ +1
  • **
  • รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันใช้โฟกัส(และฟิเอสตา)
Re: ราคาจะขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2555, 14:29 น. »
จากที่คลุกคลีกับกัสรุ่นก่อน (MK2) 6 ปี ไม่เคยมีสักครั้งที่ฟอร์ดขึ้นราคารุ่นใด(เบนซิน)  
มีแต่จะลดล้างสต็อก หรือแต่งหน้าทาปากเปลี่ยนรุ่น ออปชั่นเปลี่ยน แต่ใช้ราคาเดิม

เป็นปกติของเซลส์ที่ต้องการทำยอดกระมัง.................นา :a21: :laugh:
รักในหลวง  ห่วงลูกหลาน  ร่วมกันใช้โฟกัส

blueblue ออฟไลน์

• น้ากัส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2555, 20:15 น. »
มีความเป็นไปได้ เพราะตัวเก่า ก็มาลักษณะเช่นนี้หลังจากนั้นคล้อยหลังเดือนเศษ ดีเซล990,000 ก็มา ยังแฮงค์จนทุกวันนี้
เอาความจำเป็นๆที่ตั้ง คิดถึงเมื่อใดแล้วเราจะสบายใจคับ

Ann Natcha ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2555, 20:57 น. »
เท่าที่ได้ข้อมูลมาล่าสุดมีแนวโน้มว่าจะปรับขึ้นจริงๆๆ ค่ะ น่าจะประมาณเดือนหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด :laugh:

cdmaone ออฟไลน์

• น้ากัส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2555, 22:26 น. »
คงไม่มั้งครับ  วันนี้ไปเดินเล่นที่ Future Rangsit  ศูนย์ Ford Nara Rangsit เห็นจัดแคมเปน ลดแลกแจกแถม มากกว่าเดิมเฉยเลย

เช่น ส่วนลดเงินสด 10000 ของแถมอีกหลายรายการ

หรือถ้าไม่เอาส่วนลดเงินสด  ก็ได้ของแถมบานเบอะ   ฟังแล้ว ปรี๊ดด  ทำไม ไม่จัดโปรนี้  ตอนที่ผมออกรถบ้างอ่ะ  5555

blacky1005 ออฟไลน์

• Staff
  • Focus มหาเทพ
  • *
  • ชอบเล่นโค้ง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2555, 22:36 น. »
จากที่คลุกคลีกับกัสรุ่นก่อน (MK2) 6 ปี ไม่เคยมีสักครั้งที่ฟอร์ดขึ้นราคารุ่นใด(เบนซิน)  
มีแต่จะลดล้างสต็อก หรือแต่งหน้าทาปากเปลี่ยนรุ่น ออปชั่นเปลี่ยน แต่ใช้ราคาเดิม

เป็นปกติของเซลส์ที่ต้องการทำยอดกระมัง.................นา :a21: :laugh:
1,000,000.- LIKE  กล้าขึ้นราคาก้อบ้าแล้วครับ ... ฟอร์ดในเมืองไทย ไม่ใช่รถเจ้าตลาด แต่วันนี้แค่ทำให้เจ้าตลาดรู้สึกตัวก้อเท่านั้น วันไหนที่ฟอร์ดเป็นเจ้าตลาดวันนั้นค่อยว่ากันใหม่  เซลล์ขายรถที่ดีก้อเยอะ บ๊องๆก้อแยะครับเดี๋ยวนี้ บอกข้อมูลลูกค้าตรงไปตรงมา แค่นี้ก้อขายได้เเล้ว ไม่ใช่ใช้มุกตลกอะไรแบบนี้

PSCUS1.8 ออฟไลน์

• Staff
  • Focus เทพ
  • *
  • SippiE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2555, 23:19 น. »

1,000,000.- LIKE  กล้าขึ้นราคาก้อบ้าแล้วครับ ... ฟอร์ดในเมืองไทย ไม่ใช่รถเจ้าตลาด แต่วันนี้แค่ทำให้เจ้าตลาดรู้สึกตัวก้อเท่านั้น วันไหนที่ฟอร์ดเป็นเจ้าตลาดวันนั้นค่อยว่ากันใหม่  เซลล์ขายรถที่ดีก้อเยอะ บ๊องๆก้อแยะครับเดี๋ยวนี้ บอกข้อมูลลูกค้าตรงไปตรงมา แค่นี้ก้อขายได้เเล้ว ไม่ใช่ใช้มุกตลกอะไรแบบนี้
๕๕๕+ รถก็ดี ต้องหามุกมาหลอกขายอีกรึ เซลล์นี่.  :a18:

• **
  • รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันใช้โฟกัส(และฟิเอสตา)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มกราคม 2556, 14:37 น. »
ขุดกระทู้มาให้คนที่กำลังมองหาโฟกัสดูว่า  การขึ้นราคาไม่มีในโลกของ...........ฟอร์ด  :a5:  :laugh:

ถึงจะใกล้งานมอเตอร์ เอ็กซ์โปเดือนสี่นี้อีกแล้ว   ก็ไม่มีทาง.....ขึ้น
(ปล. หรือใครโดนขึ้นไปแล้ว :a20: )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2556, 14:39 น. โดย focusian »
รักในหลวง  ห่วงลูกหลาน  ร่วมกันใช้โฟกัส

John ออฟไลน์

• โฟกัสจัง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มกราคม 2556, 23:21 น. »
ดูจากรุ่นขายดีอย่าง Ranger ก็ได้ข่าวว่าขึ้นราคาอยู่นะครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม 2556, 11:23 น. »
ดูจากรุ่นขายดีอย่าง Ranger ก็ได้ข่าวว่าขึ้นราคาอยู่นะครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)
คิดว่าเป็นไปได้ยาก ไม่มีเงื่อนไขใดมาต่อรองลูกค้าได้ ตราบใดที่ฟอร์ดยังส่งมอบรถช้าถึงเพียง...............นี้  :a5: :laugh:
(เว้นแต่ขีเกียจขายแล้ว ขึ้นราคาลดยอดสั่งซื้อซะเลย  :a10:)