ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ผ้าเบรคของอะไรดี (ของศูนย์ VS ข้างนอกตามท้องตลาด)  (อ่าน 8807 ครั้ง)

tee ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
พอดีเอารถไปเช็คระยะ 60,000 กม. ทางศูนย์แจ้งมา ผ้าเบรคใกล้จะหมดแล้วครับ  รถผม Focus TDCI นิสัยการขับ เร็วบ้าง ธรรมดาบ้าง สลับๆกันไป ถ้าออกต่างจังหวัดเหยียบ 140-180 ครับ ต้องการผ้าเบรคที่ไว้ใจได้เวลาขับเร็วๆ  ช่วยแนะนำที ว่าควรเล่นผ้าเบรคอันไหนดี ขอบคุณครับ

vee ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
Re: ใช้ผ้าเบรคของอะไรดี (ของศูนย์ VS ข้างนอกตามท้องตลาด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2555, 00:35 น. »
เคยใช้ของนอกศูนย์จำยี่ห้อไม่ได้ขอไปเช็คก่อนอ้อN-Brakeครับ เบรกดีขึ้นเยอะเหยียบไม่ลึกและไม่มีเสียงเหมือนของติดรถ แต่ปัญหาคือขนาดไม่พอดีครับเวลาเบรกมีเสียงดังแก๊กๆตลอด เลยเปลี่ยนเป็นเบนดิกแรกๆพอได้ครับหลังๆดังยิ่งกว่าของเดิมติดรถอีก ปัจจุบันใช้ของศูนย์ครับ

Rendezvous ออฟไลน์

• โฟกัสจัง
Re: ใช้ผ้าเบรคของอะไรดี (ของศูนย์ VS ข้างนอกตามท้องตลาด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2555, 07:43 น. »
สำหรับผม ชุดต่อไปผมจะกลับไปใช้ เบนดิก รุ่นเมทเทิลคิงส์ ปัจจุบันใช้ N-Sport ไม่ค่อยประทับใจ เบรคนุ่ม ลึก (เบรคหรือเครื่องเสียงเนี่ยะ?) ไม่ค่อยมั่นใจนัก
ข้อดีคือฝุ่นเขม่าเบรคน้อยมาก ล้อไม่ค่อยดำ เท่านั้นเองที่ผมชอบ 

อย่างที่บอกต่อไปผมเปลี่ยนแน่่ (หรืออาจจะเปลี่ยนก่อนครบระยะผ้าเบรคก็ได้ ) เพราะใช้แล้วไม่มั่นใจ ปกติผมมั่นใจเบรคของฟอร์ดมาก
ฟอร์ดเทียร์ร่าอีกคันผมก็ใช้เบนดิก รับรู้เลยว่าเบรคดีกว่ามั่นใจกว่า อัลติสหน้าหมูอีกคันเบนดิก ก็ให้ระยะและความมั่นใจกว่าคันโฟกัสผมซะอีก
AIRBUS A-319/320Toulouse

BTMT_Neo ออฟไลน์

• My name is BORN.
  • ผู้คุมกฎ
  • โฟกัสแมน
  • สำเร็จได้ด้วยกายตน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2555, 17:15 น. »
ผมเคยใช้ TRW โอเคเลยเรื่องระยะเบรก แต่ฝุ่นดำมาก
เบนดิก เมททัลคิง ก็ดี แต่ตอนผมใช้มันไม่พอดีเท่าไหร่ มีเสียงบ้าง ฝุ่นเพียบ
ตอนนี้ใช้ นาโน อันนี้ไม่ค่อยแนวผมเท่าไหร่ ไม่ค่อยอยู่ จากความรู้สึกนะคับ
กะว่า ต่อไปจะหาลองอันอื่นดูคับ
FORD FOCUS 1.8 4D 2006 : 304,xxx km.

nood ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2555, 09:07 น. »
มาแจ้งราคาของแท้  นอก0
หน้า 1650 /คู่
หลัง 1450/คู่

กำลังอยากลอง  pentax  ครับ

ราคาถูก  ผ้านิ่ม   

ใครลองก่อนมาเหลาด้วยฮะ

blacky1005 ออฟไลน์

• Staff
  • Focus มหาเทพ
  • *
  • ชอบเล่นโค้ง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2555, 12:42 น. »
 ;D ตอนนี้ ใช้ เมทัลคิง จร้า ก้อโอเคนะ และไม่ต้องสงสัยว่าทำไมผมทำล้อรถสีดำ อิอิ ฝุ่นผงดำๆ นี่ อื้อหือ..
แต่แลกกะระยะที่ได้มา ถือว่าผ่านนะ

ที่อยู่ในใจคราวต่อไป คือ ผ้าเบรค เบรมโบ้ เห็นขายอยู่ในห้องซื้อขาย วัสดุไม่ต่างจากเมลทัลคิง หน้าตาหล่อเอาเรื่อง แต่ใช้แล้วจะต่างรึป่าวอันนี้ไม่ทราบ กับ อีกตัวนึงคือ N- Sport รุ่น 500 นุ่มๆ ดูดๆ ดี ใครชอบแนว ไม่หัวทิ่มหัวตำ ขับความเร็วระหว่าง140-160 ใช้ได้เลย

nood ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2555, 13:29 น. »
;D ตอนนี้ ใช้ เมทัลคิง จร้า ก้อโอเคนะ และไม่ต้องสงสัยว่าทำไมผมทำล้อรถสีดำ อิอิ ฝุ่นผงดำๆ นี่ อื้อหือ..
แต่แลกกะระยะที่ได้มา ถือว่าผ่านนะ

ที่อยู่ในใจคราวต่อไป คือ ผ้าเบรค เบรมโบ้ เห็นขายอยู่ในห้องซื้อขาย วัสดุไม่ต่างจากเมลทัลคิง หน้าตาหล่อเอาเรื่อง แต่ใช้แล้วจะต่างรึป่าวอันนี้ไม่ทราบ กับ อีกตัวนึงคือ N- Sport รุ่น 500 นุ่มๆ ดูดๆ ดี ใครชอบแนว ไม่หัวทิ่มหัวตำ ขับความเร็วระหว่าง140-160 ใช้ได้เลย

เราลอกการบ้านน้าแปล็คกันดีกว่า   ขนาดนักแข่งยังเลือกใช้  :a7:

จริงๆก็แอบสน BREMBO  อยู่เหมียนกัล  ราคาไม่แรง  แต่ขอถามต่ออีกหน่อยฮะ   ราคาพันต้นๆนี่  ของแท้  เป็นไปได้ใช่ไหมครับ

ulicis ออฟไลน์

• Focus เทพ
  • *
  • แฮปปี้เดย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2555, 17:18 น. »
ผมนึกว่าจานเบรคต้องมาก่อน ๆ ได้นาโนคู่หน้าฟรีมาก็ติดแทนของศูนย์ไปก็โอเคนะครับ ผมว่าดีกว่า ไว้รอบหน้าจะลองเปลี่ยนยี่ห้อบ้าง ผมคงเอาเบนดิคครับ

fhon ออฟไลน์

• BILSTEIN B8 / Eibach Spring
  • Focus อนุเทพ
  • *
  • FORD FOCUS
    • http://th.openrice.com/ubonratchathani/restaurant/sr2.htm?shopid=328283
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2555, 21:37 น. »
เล็ง EBC สีแดงอยู่

BiGPiG ออฟไลน์

• เด็กจนๆบนท้องถนน
  • Admin
  • Focus มหาเทพ +2
  • Just a Car Owner
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2555, 09:48 น. »
ใช้อะไรก็ไหม้ ตอนนี้เลือกไม่ถูกแล้วอะ
ยาจก TDCi
งบน้อย ต้องคอย DIY (ใครอยากซนอะไร มาช่วยกัน)

Tong Sing JingJing ออฟไลน์

• น้ากัส
  • ขอบคุนนะคะที่แอดมา ต้องรบกวนให้แอดต้องที่เพจนี้นะคะ www.Facebook.com/tongkonkanok ทักทายกันได้ตลอดเลยน้า ^^
กำลังชั่งใจอยู่เลยค่ะ ต้องใช้รถมาห้าปีละ ช่างก้องเพิ่งบอกว่าผ้าเบรคหน้าซ้ายหมด และแจ้งราคาผ้าเบรค 0 มา 2580 + เจียร์จาน 300 เป็น 2880 ควรใช้ เบนดิกส์มั้ยอ่าคะ หรือควรใช้ของ 0 ต่อไปดี