ผู้เขียน หัวข้อ: อาการวิ่ง 80-120มีอการสั่นถึงพวงมาลัยเวลากดคันเร่งครับ  (อ่าน 632 ครั้ง)

Somkiat huangsithong ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
อาการวิ่ง 80-120 มีอาการสั่นถึงพวงมาลัยเวลากดคันเร่งแต่ปล่อยคันเร่งหายไม่สั่นครับพึ่งเปลี่ยนเพลาขับซ้ายมาครับตั้งศุนย์ถ่วงล้อแล้วครับ  ไปที่ศูนย์แจ้งเปลี่ยนเพลาขวาและซ้าย ลูกหมากแร็ค/ลูกหมากคันชักพวงมาลัยซ้ายและขวา/ลูกหมากกันโคลงหน้ารวมเกือบ ห้าหมื่นบาท  :emo19:รบกวนสมาชิกช่วยหน่อยครับมันเป็นอาการจากอะไรครับทางศูนย์เมือนเปลี่ยนหมดที่เกี่ยวข้องพอผมบอกว่าพึ่งเปลี่ยนเพลาขับซ้ายมาเริ่มเงียบผมขี้เกียจอารมเสียเลยบอกให้ทำรายการมาเพราะคิดค่าเช็คแล้ว 550 บาทครับ                                                    :emo38:  ช่วยหน่อยนะครับผมใช้MK.2.5 เครื่อง 2000 ครับขอบคุณครับ

wat3899 ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
รถคันนี้ใช้ล้อเดิมหรือเปลี่ยนล้อใหม่หรือไม่ครับ หากเป็นล้อเดิมให้ตรวจสอบด้วยการถ่วงล้อก่อน แต่ถ้าเป็นล้อที่เปลี่ยนใหม่ให้ใส่วงแหวนรองที่ดุมล้อ(hub ring)เพื่อให้มันอยู่ตรงตำแหน่งศูนย์กลางดูครับ พร้อมทั้งตรวจสอบการถ่วงล้อใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2560, 10:27 น. โดย wat3899 »

Rameoz ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
ผมก็เป็นครับอาการนี้มีวิธีแก้ไหมครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ