ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ  (อ่าน 386 ครั้ง)

wachira ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
ขอถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ
« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2560, 11:36 น. »
รถ โฟกัส 2006 5 ประตู 2.0s จะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ครับ แต่ไม่อยากเข้าศูนย์เพราะอยู่ไกลมาก จะซื้อแล้วให้อู่เปลี่ยนให้ มียี่ห้อไหนใช้แทนของศูนย์ได้บ้างครับ

สุวัฒน์ ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
Re: ขอถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2560, 08:58 น. »

ผมใช้ตัวนี้ครับ ราคาลิตรล่ะ 250 บาท แล้วแต่ร้านครับ ใช้4ลิตรครึ่ง
หรือตัวนี้ครับแต่ราคาแพงกว่า หาซื้อได้ตามศูนย์ครับ

akiraguitar ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
Re: ขอถามเรื่องน้ำมันเกียร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2560, 14:09 น. »
คุณสุวัฒน์เปลี่ยนที่ไหนครับ ตามร้านซ่อมรถยนต์ทั่วไป เปลี่ยนให้ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ(รู้สึกว่า น้ำมันเกียร์ของโฟกัสต้องดูดออก ไม่มีน๊อตถ่ายใช่ไหม)

wachira ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2560, 20:18 น. »
ขอบคุณมากครับ มียี่ห้อแทนของศูนย์ได้ ของศูนย์ประมาณลิตรละ 984 บ. ใช้4ลิตร แพงเอาเรื่องเหมือนกัน

สุวัฒน์ ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2560, 17:16 น. »
เปลี่ยน อู่ทั่วไปครับ เปลี่ยนแบบ ถอดอ่างครับ แต่ถ้าเปลี่ยนเองแนะนำดูด ออกก็ได้ครับ ออกเท่าไหร่ใส่ไปเท่าเดิม ไปต่างจังหวัดมาพึ่งกลับมาครับตอบช้าหน่อย line suvattee ครับ

akiraguitar ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2560, 17:18 น. »
รถผมโฟกัส5ประตูปี2006 1.8เกียร์ออโต้#เมื่ิอตอนมิย.58 ผมเคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ที่ศูนย์เจริญนคร ศูนย์เปลี่ยนให้ ใช้9ลิตรครับ ลิตรละ270*9=2430.- ยังคาใจถึงทุกวันนี้ว่าทำไมใช้น้ำมันเย๊อะจัง ศูนย์บอกว่าเปลี่ยนทั้งระบบ ผู้รู้ช่วยตอบให้หายข้องใจหน่อยได้ไหมครับ ว่ามันจริงเหรอครับ ตั้ง9ลิตร ขอบคุณครับ