ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสอบถามผู้รู้นะคับ  (อ่าน 58 ครั้ง)

tinner182 ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
มีเรื่องสอบถามผู้รู้นะคับ
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2560, 19:25 น. »
คือว่าผมใช้ Ford Focus รุ่น 2013 นะคับ และตอนนี้ มันเกิดอาการรถสตาร์ทไม่ติด นะคับ แถมเวลาเหยียบเบรคก่อนจะสตาร์ทแล้วเหยียบไม่ค่อยลงด้วยนะคับ เลยอยากถามว่าอาการแบบนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรนะคับ

meensevensent ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
Re: มีเรื่องสอบถามผู้รู้นะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2560, 13:33 น. »
ขอรายละเอียดอีกนิดสิครับ ว่าสตาร์ทไม่ติดแบบไหน แบตมีไฟพอไหมหรือเหมือนจะติดแต่ไม่ติดครับ