ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใด พอจะรู้ร้าน ขัดเคลือบสีรถครับ  (อ่าน 4111 ครั้ง)

ta_e55 ออฟไลน์

• น้ากัส
พอดีรถมีรอย ขูดขีด นิดหน่อยครับ ก็เลยอยากเอารถมาขัดเคลือบสี
เลยอยากถามน้าๆ ว่ามีร้านใหนบ้างครับ ที่ทำดี และราคาเท่าไหล่ครับ
ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

TUX ออฟไลน์

• Focus เทพ +2
  • เลือกในสิ่งที่ใช่ ได้ในสิ่งที่ชอบ !!!
Re: น้าๆท่านใด พอจะรู้ร้าน ขัดเคลือบสีรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2552, 12:44 น. »
ผมเคลือบ Diamond Hard Coat ที่ร้าน มณี Auto Service

ไม่ Well - known นะครับ แต่รถผมก็มันวาวดีนะ แต่อาจไม่ค่อยได้ตากแดดด้วยก็เป็นได้ 555

ลองพิจารณาดูครับ  ;)

ปล. พิมพ์ Diamond Hard Coat ในหัวข้อ "ค้นหา" แล้วจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมครับ  8)

ta_e55 ออฟไลน์

• น้ากัส
Re: น้าๆท่านใด พอจะรู้ร้าน ขัดเคลือบสีรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2552, 12:58 น. »
ผมเคลือบ Diamond Hard Coat ที่ร้าน มณี Auto Service

ไม่ Well - known นะครับ แต่รถผมก็มันวาวดีนะ แต่อาจไม่ค่อยได้ตากแดดด้วยก็เป็นได้ 555

ลองพิจารณาดูครับ  ;)

ปล. พิมพ์ Diamond Hard Coat ในหัวข้อ "ค้นหา" แล้วจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมครับ  8)

ขอบคุณครับ กำลังพิจารณาครับ

TUX ออฟไลน์

• Focus เทพ +2
  • เลือกในสิ่งที่ใช่ ได้ในสิ่งที่ชอบ !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2552, 14:48 น. »
^
^
ยังมีการเคลือบแบบอื่นๆ ที่ Hi So กว่านี้เยอะนะครับ

ราคา 1 - 2 หมื่น up ลองถามน้าๆท่านอื่นๆดูด้วยก็ดีครับ  :)

Earthkrab ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม 2553, 19:26 น. »
ตอบ: 23/03/2010 4:49 pm    ชื่อกระทู้: Diamond Hard Coat With Out Wax All System   

--------------------------------------------------------------------------------

Earth

ไดม่อน ฮาร์ท โค้ท รับประกัน 5 ปี

ไดม่อน ฮาร์ท โค้ท คือ กระบวนการในเพิ่มชั้นฟิล์มที่หนา แข็ง และเงามาก ซ้อนทับผิวผิวหน้าแล็กเกอร์รถยนต์ เพื่อให้ชั้นฟิล์มไดม่อนทำการปกป้องสีรถจาก รอยขูดขีด รอยข่วน สารเคมี รังสียูวี ความร้อน ริ้วรอยต่างๆ และยังมีความคงทนต่อการชะล้าง และเสื่อมสลาย อีกทั้งยังเพิ่มความเงางามของสีรถได้จนคุณทึ่ง.
ในการทำ ไดม่อน ฮาร์ท โค้ท ชั้นฟิล์มหนาของ ฮาร์ทโค้ท จะเริ่มเซ็ทตัวจนแข็ง ภายใน 24 ชั่วโมง ในระหว่างเวลาดังกล่าว ชั้นฟิล์มจะเริ่มพัฒนาความเงาขึ้นมา ภายในสองชั่วโมง ความเงางามของ ฮาร์ท โค้ท จะพัฒนาจนถึงขีดสุด และหลังจาก 24 ชั่วโมง เนื้อฟิล์มจะแข็งแกร่งเต็มที่ พร้อมที่จะปกป้องผิวรถจากทุกสิ่งที่จะเผชิญ แต่ไม่ได้หมายความว่า จะต้องทิ้งรถข้ามวันข้ามคืนในการทำงาน

รับฟื้นฟู สภาพสี โดยเฉพาะ

สีดำ สีเข้ม สีขาว มีคราบเหลือง สีบรอนซืเงินไม่เงา

รอยขนเเมว รอยวงกลมก้นหอย รอยขีดข่วน รอยขี้นก ละอองสี คราบมลละภาวะ

เบาะหนังเเท้เเข็งกระด้าง เบาะกำมะยี่ เเละกลิ่นเหม็นอับภายในที่ขาดการดูเเล

ปราศจาก WAX ตัวการทำลายสี ทั้งระบบ ไม่ทิ้งคราบ ไม่ทิ้งรอย

วิธีการทำ ไดม่อน ฮาร์ท โค้ท
เมื่อเราจะทำการเคลือบแข็งสีรถ การเตรียมพื้นผิวเป็นสิ่งสำคัญมาก ก่อนทำไดม่อน ฮาร์ทโค้ท จะต้องทำความสะอาดสีรถอย่างดีที่สุด
กระบวนการทำจะเริ่มจากการ ล้างทำความสะอาดรถในทุกๆจุด ต้องมีการขจัดคราบมลภาวะต่างๆ ยางมะตอยตกค้าง ละอองสี คราบขี้ไคลสี หลังจากนั้นก็จะทำการวิ่งดินน้ำมันเคมีพิเศษ เพื่อขจัดคราบตกค้างที่เหลือออกจนหมด
ริ้วรอยต่างๆ ก็จะต้องทำการขัดลบรอย ขจัดริ้วรอยต่างๆออก เพื่อให้พื้นผิวพร้อมที่จะทำการ โค้ทติ้ง
หลังจากนั้นก็จะทำการลง น้ำยาไดม่อน ฮาร์ท โค้ท พร้อมกับ ตัวเร่งปฏิกริยา เพื่อให้ทั้งสองอย่างนี้ทำปฏิกริยากันบนผิวสีรถ แล้วปล่อยให้ชั้นฟิล์มเซ็ทตัวเองตามธรรมชาติ ซึ่งหลังจากการทำฮาร์ทโค้ท 2 ชั่วโมง ก็สามารถใช้งานได้อย่างปกติ

สามารถรับบริการได้ที่

Take a Bath Motors & Car Detailing @ ปราจีน 083 2214650 ,086 0125252

เน้นรับประกัน 5 ปี ไม่ต้องมาลงเพิ่มอีก เพียงมาทำความสะอาดคราบมลภาวะ ทุกๆๆ 6 เดือน

กลับไปข้างบน       

Eath
จิ๊กโก๋ปากซอย

เข้าร่วมเมื่อ: 23/03/2010
ตอบ: 2

Items

ตอบ: 23/03/2010 6:01 pm    ชื่อกระทู้: 

Etan ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
  • ขอกัดทดสอบเขี้ยวซักที่เถอะน่า! Focus เนี่ย !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มีนาคม 2553, 20:25 น. »
ลองดูสีของรถที่ผ่านการขัดสี มาก่อน เพราะน้าอาจจะเปลี่ยนใจ
มันจะมีรอยเหมือนเคลือบสีแล้วไม่ได้เช็ด รอบคัน
ผมยังไม่เห็น หรือได้ยินว่าเทพองค์ไหนใช้รถยนต์เลย
เห็นมีแต่ วัว ช้าง ครุฑ หนู พญานาค

เทพหรือไม่ อยู่ที่ใจคน

ulicis ออฟไลน์

• Focus เทพ
  • *
  • แฮปปี้เดย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2553, 18:55 น. »
ลองไปดูงานของร้านที่เค้าเคยทำมาดีไหมครับ หาจากเนตแล้วก็บอกเขาว่าจะเข้าไปดูก่อนตัดสินใจอะไรทำนองนั้นน่ะครับ

black boy ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มีนาคม 2553, 13:40 น. »
ผมเปิดคาร์แคร์อยู่ครับ เป็น0 wizard บางบัวทองถ้าสะดวกแวะมาคุยกันได้ครับผมจะประจำการเฉพาะวันอาทิตย์ที่0 ผมมีบริการล้างแอร์ระบบ Air Klean ไม่ต้องถอดตู้ใช้กล้องmicrocam ในการล้างลิขสิทของ WIZARD ครับ
น้าท่านใดว่างลองมาตรวจเช็คแอร์ได้ครับ ไม่คิดค่าบริการ

panda ออฟไลน์

• น้ากัส
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มีนาคม 2553, 15:00 น. »
 Moly Care พหลโยธิน 24 ข้างตึกช้าง ครับ งานละเอียดดี.......
Pursuit of Happiness

Earthkrab ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เมษายน 2553, 00:04 น. »
คุณ Top พึ่งทำเสร็จ ครับเลยเอามาให้ดูครับ

Tomcat ออฟไลน์

• น้ากัส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 เมษายน 2553, 01:25 น. »
คุณ Top พึ่งทำเสร็จ ครับเลยเอามาให้ดูครับ

ว่าจะเข้ามาอ่าน board ก่อนนอน เจอรถตัวเองซะงั้น  :laugh:

ขอชมคุณ Earth และทีมงาน ที่ทำรถให้อย่างเอาใจใส่
และให้ความรู้ในการดูแลรักษาสีรถเป็นอย่างดีด้วยครับ  :a7:

รอน้ำยา set ตัวอีก 3 วันแล้วจะมา update ให้อีกทีครับ

ปล. ตอนนี้ผมก็ว่าเงาแล้วนะ แต่คุณ Earth บอกอีก 3 วันจะเงากว่านี้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน 2553, 01:37 น. โดย Tomcat »