ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยครับ  (อ่าน 2021 ครั้ง)

gdhsatanic ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
คือว่า อยากทราบเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยอะครับ ว่าแบบถูกๆกับแพงๆมันต่างกันอย่างไร

ถ้าผมมีงบประมาณหมื่นต้นๆ จะต้องติดยี่ห้อไหนดีครับ แบบว่ารถต้องตากแดดทุกวันเลย(แบบไม่มีร่มเลยอะ แดดเปรี้ยงๆ) เลยอยากลงทุนนิดนึงอะครับ กะจะติดฟิล์มดีๆไปเลย ช่วยแนะนำยี่ห้อหน่อยครับ

เอาจากประสบการณ์ก็ได้ครับ ขอเป็นคำแนะนำแล้วเดี๋ยวผมไปเลือกอีกทีก็ได้ฮะ

focusian ออฟไลน์

• Focus มหาเทพ +1
  • **
  • รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันใช้โฟกัส
Re: อยากถามเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2553, 12:33 น. »
เท่าที่ใช้ลามิน่า  คุณภาพดีพอควร 
ฉาบปรอทบางๆ ติดบานหน้าด้วย ไม่ร้อน
แต่ช่วงปีแรก บานหน้าจะมีรอยคลื่นให้เห็นชัดหากเจอไฟถนนสีส้ม

รอท่านอื่นมาบอกต่อ......................จ้า :laugh:
รักในหลวง  ห่วงลูกหลาน  ร่วมกันใช้โฟกัส ฟิเอสตา เรนเจอร์  เอเวอร์เรส เอคโค่สปอร์ต มอนเดโอ

Dynamic66 ออฟไลน์

• I Love "Ford Focus"
  • โฟกัสแมน
Re: อยากถามเกี่ยวกับฟิล์มกันแดดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2553, 21:10 น. »
งบประมาณหมื่นก็จะฟิล์มกลางๆ หลายๆยี่ห่อที่นิยมๆกัน จำพวก 3M , Lamina
คุณภาพผมว่าใช้ได้ดีนะครับ คือ แพงกว่านี้ มันก็ร้อนไม่ได้ต่างกันมาก เทียบกับราคา (มันรถคนละคันด้วย ใช้ความรู้สึกเทียบเอา)

เข้ม อ่อน สี อะไรแล้วแต่ชอบเลยครับ

แต่แบบส่วนมากจอดตากแดดไว้ กลับขึ้นรถร้อนพอๆกันอะผมว่า ไม่ค่อยจะต่างกันเท่าไรเลย - -"
กดกระจกลงระบายก่อนขึ้นรถเอาครับ สบาย 555 (น้องกัสกดจากรีโมทได้สบายใจ)

mek10 ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2553, 21:21 น. »
น้า สนใจ gift voucher lamina 10000 บาทไหม ขายให้ถูกๆๆๆ ได้มาตอนแข่ง rally ยังไม่ได้ใช้เลย รายละเอียดถ้าสนใจ Pm มาถามแล้วกัน

puwanart ออฟไลน์

• รักกัสที่สุด
  • น้ากัส
ได้ผล100 เปอร์เซ็น ครับ ลองดูแต่จอดตากแดดนานๆก็ร้อนเหมือนกันครับแต่ถ้าจอดสัก 10- 20 นาทีตากแดนะ กลับขึ้นรถเปิดแอร์แป็ปเดียวเย็นเร็วมากๆชัวราคารุ่นท็อบ 2500 บาทครับ

LOMCHOY ออฟไลน์

• สวยๆนั่งฟรี หุ่นดีครึ่งราคา
  • โฟกัสจัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 เมษายน 2553, 15:40 น. »
3M กับ Lamina   ครับลองดูแล้วแต่ชอบครับ

mek10 ออฟไลน์

• โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 เมษายน 2553, 16:17 น. »
ข้อมูล film lamina แต่ละรุ่นครับ
http://www.laminafilms.com/products/index.php

gdhsatanic ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 เมษายน 2553, 18:25 น. »
โอ้ ขอบคุณมากๆครับ อิอิ

ถึงคุณ mek10 ครับ ตอนนี้ซื้อมาคงยังไม่ได้ใช้อะครับ รอเจ้าเฟียสต้าอยุ่ อิอิ

ulicis ออฟไลน์

• Focus เทพ
  • *
  • แฮปปี้เดย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 เมษายน 2553, 18:11 น. »
ผมใช้ลามิน่าครับ ก็โอเคนะครับ จ่ายไป 5500 แน่ะ