ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Ford Focus 1.8 Finesses Vs Optra 1.6 CNG LT  (อ่าน 13444 ครั้ง)

babypetromax ออฟไลน์

• กัสจัง
  • *
รีวิว Ford Focus 1.8 Finesses Vs Optra 1.6 CNG LT
« เมื่อ: 06 เมษายน 2551, 23:42 น. »
รีวิวนี้ ผมได้ทำขึ้นเองเพื่อเป็นการเผยแพร่บาทความส่วนบุคคล
ไม่มีวัตถุประสงคในการโจมตี หรือ เพื่อผลประโยชน์ส่วนบุคคลของผู้ใด
และหากทำให้ผู้ใดเดือดร้อนรำราญกรุณาเมล์มาที่ babypetromax@gmail.com
ยินดีที่จะแก้ไข ข้อความให้
ถ้าท่านผู้ใดเห็นว่าบทความนี้ดี มีประโยชน์ นั่นคือวัตถุประสงค์โดยตรงของผมครับ
บทความนี้ได้เคยลงที่ pantip.com แล้วที่ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6493404/V6493404.html
แต่ไม่มีรูประกอบ
ผมไม่สามารถย่อรูปได้  หากท่านใด ไม่พอใยด้วยประการทั้งปวง
ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

• กัสจัง
  • *
Re: รีวิว Ford Focus 1.8 Finesses Vs Optra 1.6 CNG LT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2551, 23:44 น. »

• กัสจัง
  • *
Re: รีวิว Ford Focus 1.8 Finesses Vs Optra 1.6 CNG LT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2551, 23:46 น. »
ผมมีไฟล์รีวิวที่เป็น PDF

ท่านใดต้องการจะส่งให้ในอีเมล์
เพียงส่งอีเมล์มาหาผมที่

ิbabypetromax@gmail.com
บอกด้วยนะขอไฟล์ รีวิวรถ optra vs focus
ยินดีจะส่งให้ทุกท่านนำไปเผยแพร่ฟรี...เน้นะครับ
ว่าฟรี

• กัสจัง
  • *

• กัสจัง
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เมษายน 2551, 09:56 น. »
นานาทัศนะครับ...
ท่านใดเห็นว่ามีประโยชน์ อ่านแล้วได้มุมมองที่กว้างขึ้นก็รับไป..
คงเป็นประโยชน์ กับเพื่อน พี่ น้องอีกหลายท่าน
เพราะผู้เขียนกำลังจะเปลี่ยนรถใหม่ และเป็นคนขับรถเยอะมากๆ
จึงนำเสนอข้อมูลต่างๆ ที่เห็นว่า *** เป็นประโยชน์ ***
ในกำลังความรู้ของผู้เขียนท่านั้น มิได้เขียนขึ้นเพื่อเป็นมาตรฐาน
ในการเปรียบเทียบใดๆทั้งสิ้น เพียงเพราะกำลังจะจ่ายเงิน
แปดแสนบาท..ผมคงหาสิ่งที่ดีที่สุดมา..และมีข้อมูลอยู่
ก็เลยยินดีที่จะเขียนบทความในมุมมองของตนเองเพียงเท่านั้น
เพียงเพื่อเป็นการแป่งบันประสบการณ์สร้างบทความดีๆ
สักบทความ

ส่วนทัศนะของท่านใดเห็นข้อความนี้ไม่ดี ไม่มีประโยชน์..
ผู้เขียนขออภัยมา ณ ที่นี้ ที่ทำให้ท่านต้องขุ่นเคืองใจ

bomzaiya (I) ออฟไลน์

• I will bomb you, BOMZAIYA.
  • คณะที่ปรึกษา
  • Focus อนุเทพ
  • ศักดิ์สิทธิ์
    • Composer! Your music style
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เมษายน 2551, 14:17 น. »
มันก็มีประโยชน์นะ ชี้ให้เห็นทั้งสองยี่ห้อ โดยไม่ได้โจมตีใคร
ผมว่าดีออก
You will redeem your servants, O Lord.
http://www.composer.in.th/

DET ออฟไลน์

• น้ากัส
  • คนนี้แหละครับเจ้าของโฟกัสตัวจริง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2553, 22:49 น. »
ครับ ยังไงซะ ตอนนี้ผมจองฟอร์ด 1.8 5dr ไปแล้วครับ ขอบคุณสำหรับข้อคิดดี ๆ

hellomorning ออฟไลน์

• น้ากัส
  • it's time for all the wrong reason.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2553, 23:50 น. »
ก่อนออกเจ้ามอม ผมก็มีแค่สองตัวเลือกนี้ บทความของคุณผมเคยอ่านอน่างละเอียดเลยล่ะ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ที่จริงตอนแรกกำลังจะจองเชฟไปแล้ว แต่เซลส์ดันบอกโปร หกแสนเก้าเพิ่งถูกจองไปก่อนผมโทรกลับไปรอบที่สองเพียงครึ่งชั่วโมง ผมเลยตัดสินใจได้สบายโดยไม่ลังเล เลือกเจ้ามอม 555 และคิดไม่ผิดจริงๆ ก่อนซื้อรถผมชอบโฟกัสและอยากได้มาก แต่ติดเรื่องเงิน เลยจำใจจะเลือกเชฟ แต่พอเหตุการณ์เป็นดังที่ว่าก็เลยขอเงินที่บ้านเพิ่มแล้วจัดโฟกัส ชิลลลลไป

ulicis ออฟไลน์

• Focus เทพ
  • *
  • แฮปปี้เดย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2553, 19:36 น. »
ส่วนตัวผมว่าจีเอมเสียเครดิตไปเยอะตอนให้รัฐบาลอเมริกามาช่วยแหละครับ เรื่องรถก็ไม่ใช่แนวออกแบบที่ผมชอบเท่าไรด้วยครับ

TUX ออฟไลน์

• Focus เทพ +2
  • เลือกในสิ่งที่ใช่ ได้ในสิ่งที่ชอบ !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2553, 20:47 น. »
Ford Focus 1.8 Finesses    <<< แมก 17" หรอครับ ?

ผมคุ้นๆว่ามันเล็กกว่านั้นนะ

ไม่ sure แฮะ  8)

veewin ออฟไลน์

• โฟกัสจัง
  • กะทิจัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2553, 21:42 น. »
Ford Focus 1.8 Finesses    <<< แมก 17" หรอครับ ?

ผมคุ้นๆว่ามันเล็กกว่านั้นนะ

ไม่ sure แฮะ  8)
แม็ก 16ครับท่าน :a6: :a6:

~นายต้น~ ออฟไลน์

• ต่น_ต๊น
  • ผู้คุมกฎ
  • Focus มหาเทพ
  • *
  • You're not good & You're not bad
    • Aqu@Mind  รับจัดพรรณไม้น้ำ/ออกแบบตู้ปลาครบวงจร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2553, 23:18 น. »
ต่อภาคสองเมื่อไหร่ครับ กำลังรอลุ้นอยู่

prab! ออฟไลน์

• Staff
  • โฟกัสแมน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2553, 16:55 น. »
 :a14: ยังไงไม่ทราบแหละครับ และ ผมว่ามันก็ดีทั้ง 2 แบรนด์เนม  เพราะก่อนโฟกัส จะออกมาขาย  ได้ซื้อเจ้าเชฟโรเลต ออฟต้า 1.8 ไปใช้ก่อนหน้าร่วม2 ปี  หลังจากนั้นพอฟอร์ด นำโฟกัสมาจำหน่าย ก็ได้ไปทดลองขับดู เลยอยากได้อีกคัน ก็เลยออกเจ้าโฟกัส เกีย 1.8 มาอีกตอนนี้เลยแบ่งการใช้งานให้ แม่บ้านใช้ ออฟต้า  ส่วนผมใช้โฟกัส และตอนนี้ก็ติดอุปกรณ์ชุด kit E85 ทั้ง 2 คัน แต่คนละค่ายของอุปกรณ์ ซึ่งเป็นทางเลือกของผมที่จะประหยัดค่าน้ำมัน เพราะว่า E85 ราคามันถูกกว่า   E10(Sohol91)  และ E20 ร่วมประมาณ10-11 บาทต่อลิตร :a5: