ผู้เขียน หัวข้อ: อยากออก FORD FOCUS S 2.0 5Dr (มือสอง) ปี 2006 น้าๆ มีอะไรชี้แนะบ้าง  (อ่าน 2437 ครั้ง)

surasit ออฟไลน์

• พี่กัส
  • **
 สวัสดีคับ ผมสนใจford focus มาก เข้ามาดูในโฟกัสคลับตลอด เลยอยากเป็นสมาชิกใหม่  ตอนนี้ดูตัว FOCUS S 2.0 5Dr ปี 2006 อ่ะคับ ไม่ทราบว่าน้าๆมีอะไรแนะนำบ้างคับ  เท่าที่อ่านมารู้สึกหวั่นๆ เล็กน้อย กับปัญหาของน้องกัส
 ก็เลยอยากสอบถามน้าๆที่ใช้น้องกัส ว่าต้องเช็คอะไรบ้าง มีปัญหาอะไรบ้างที่ต้องจัดการเป็นอันดับแรก หลังจากออกน้องกัสมือสองมา
หรือมีน้าท่านใดใช้ปี2006 มีอะไรแนะนำผมบ้างมั้ยคับ  ขอบคุณคับ ???

focusian ออฟไลน์

• Focus มหาเทพ +1
  • **
  • รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันใช้โฟกัส(และฟิเอสตา)
รอน้าต้นมาตอบ................. :laugh:
รักในหลวง  ห่วงลูกหลาน  ร่วมกันใช้โฟกัส

E21CJN ออฟไลน์

• เขียนกระทู้ ดูคลิป จิบชา หาที่เที่ยวครับ
  • ผู้ดูแลสูงสุด
  • Focus อริยเทพ +1
  • **
  • We are not just Friends but we are Family !
    • www.youtube.com/e21cjn
น้ามาถามตรงนี้ ก็เท่ากับว่า มองเห็นท้าย Focus อยู่ไว ๆ ข้างหน้าแล้วครับ

ออกแรงอีกหน่อย ครับ อยากให้หารถ รุ่นที่อยากได้ลองขับดูด้วยครับ

(แต่เดี๋ยวพอขับแล้วอยากได้ รถม่ายมี มันทรมานนา......)  :a14: :a7:
Reliable + Cheap = Not Fast
Cheap + Fast = Not Reliable
Fast + Reliable = Not Cheap

Life Member of www.tdocuk.com

umlum ออฟไลน์

• Focus อนุเทพ
  • *
สวัสดีคับ ผมสนใจford focus มาก เข้ามาดูในโฟกัสคลับตลอด เลยอยากเป็นสมาชิกใหม่  ตอนนี้ดูตัว FOCUS S 2.0 5Dr ปี 2006 อ่ะคับ ไม่ทราบว่าน้าๆมีอะไรแนะนำบ้างคับ  เท่าที่อ่านมารู้สึกหวั่นๆ เล็กน้อย กับปัญหาของน้องกัส
 ก็เลยอยากสอบถามน้าๆที่ใช้น้องกัส ว่าต้องเช็คอะไรบ้าง มีปัญหาอะไรบ้างที่ต้องจัดการเป็นอันดับแรก หลังจากออกน้องกัสมือสองมา
หรือมีน้าท่านใดใช้ปี2006 มีอะไรแนะนำผมบ้างมั้ยคับ  ขอบคุณคับ ???
เพื่อนบอกมา ลองเข้ารถบ้านดอทคอมดู เห็นเพื่อนบอกว่ามีกัส 2006 ด้วยหละ

• พี่กัส
  • **
ผมได้ไปดูรถ และลองขับแล้วคับ รู้สึกชอบมากๆๆๆๆๆ คับ   ทุกวันเข้ามาอ่านกระทู้เก่าๆและปัญหาของน้องกัสตลอดเตรียมพร้อมไว้ก่อนคับ อ่านไปอ่านมา แค่หวั่นเรื่องน้องกัสกลัวน้ำอ่ะคับ แต่ก็ยังไม่เปลี่ยนใจจากน้องกัสคับ ปัญหาทุกอย่างก็ได้มีการชี้แนะจากน้าๆในบอร์ดหมดแล้ว ทำให้โล่งอกโล่งใจไป 60% ที่เหลือคือการเช็ครถก่อนออกคับ  อยากเป็นสมากชิกแบบเต็มตัว (หมายถึงตอนได้น้องกัสแล้วอ่ะคับ) รบกวนด้วยนะ่คร๊าบ :angel: :angel:

monchai ออฟไลน์

• น้ากัส
อ่านแล้วก็ขออภัยครับ
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,4957.0.html

~นายต้น~ ออฟไลน์

• ต่น_ต๊น
  • ผู้คุมกฎ
  • Focus มหาเทพ
  • *
  • You're not good & You're not bad
    • Aqu@Mind  รับจัดพรรณไม้น้ำ/ออกแบบตู้ปลาครบวงจร
ซื้อเลยครับ....อิอิรับรองติดใจ  ยังไงลอง
1.ดูใต้พรมฝั่งคนขับด้วยว่าเปียกชื้นหรือเปล่า
2.ร่องรอยของคานกันชนหน้าหลังผิดรูปหรือมีร่องรอยบ้างหรือไม่
3.ขับไปเรื่อยๆให้ครบทุกเกียร์สังเกตุอาการสั่น มีบ้างหรือไม่ เปลี่ยนเกียร์ราบรื่นดีหรือเปล่า
สามข้อนี้ที่ผมต้องตามแก้ไขภายหลังได้รถมาแล้ว
ที่เหลือก็ตามลิ้งค์ที่น้ามนแนะนำก็ได้ครับ

ulicis ออฟไลน์

• Focus เทพ
  • *
  • แฮปปี้เดย์
เรื่องสมรรถนะของมันคงอ่านมาเยอะล่ะมัง ผมว่าน่าไปสนใจเรื่องสภาพรถที่เราจะซื้อด้วย เป็นผมจะหาคนดูเป็นไปด้วยกันครับ

• พี่กัส
  • **
ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะของน้าๆ คับ ผมจะลองเช็ครถตามที่น้าๆชี้แนะมาอีกทีคับ ได้น้องกัสมาเมื่อไหร่จะมารายงานให้ทราบคับ
 แต่ถ้าหาคนดูรถเป็นไปด้วยท่าจะดี แต่ที่สอบถามไม่ค่อยมีคนรู้จักน้องกัสเลยอ่ะคับ(เพื่อนและญาติ)    :a21: